SOLUTIONS
EXPLORE FUNDS
CALCULATORS
fincash number+91-22-48913909Dashboard

മികച്ച 4 മികച്ച പ്രകടനം നടത്തുന്ന ഫാർമ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ 2022

Updated on August 30, 2026 , 206463 views

ഫാർമ ഫണ്ടുകളിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുകയാണോ? ഫാർമമ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ വിവിധ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കമ്പനികളിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്ന സെക്ടർ-നിർദ്ദിഷ്ട ഫണ്ടുകളാണ്. ഇന്ത്യയിലെ വലിയ ജനസംഖ്യയുള്ളതിനാൽ, മരുന്നുകൾക്കും മറ്റ് ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ആവശ്യങ്ങൾക്കും എല്ലായ്പ്പോഴും ഉയർന്ന ഡിമാൻഡുണ്ട്, അതിനാൽ ഫാർമ കമ്പനികൾ നല്ല ലാഭം നേടുന്നു. ആഗോളതലത്തിൽ, അളവ് പ്രകാരം മൂന്നാമത്തേതും മൂല്യത്തിൽ 14-ആം സ്ഥാനത്തുമാണ് ഇന്ത്യ. ഇന്ത്യൻ സാമ്പത്തിക സർവേ 2021 പ്രകാരം ആഭ്യന്തരവിപണി അടുത്ത ദശകത്തിൽ മൂന്ന് മടങ്ങ് വളർച്ച പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ആഭ്യന്തര ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ വിപണിയിലെത്താൻ സാധ്യതയുണ്ട്2024-ഓടെ 65 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളർ എത്തിച്ചേരാൻ കൂടുതൽ വികസിപ്പിക്കുക~US$ 120-130 2030-ഓടെ ബില്യൺ.

Best Pharma Mutual Fund

ഇന്ത്യയ്ക്ക് സ്ഥാപിതമായ ആഭ്യന്തര ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ വ്യവസായമുണ്ട്, ശക്തമായ 3 ശൃംഖലയുണ്ട്,000 മരുന്ന് കമ്പനികളും ഏകദേശം 10,500നിർമ്മാണം യൂണിറ്റുകൾ. മരുന്നുകളുടെയും മരുന്നുകളുടെയും കയറ്റുമതി മൂല്യം കണക്കാക്കി$2001.78 ബില്യൺ 2021 ഓഗസ്റ്റിൽ കയറ്റുമതിയെക്കാൾ 1.21% നല്ല വളർച്ചയോടെ$197.76 ബില്യൺ ഓഗസ്റ്റ് 20-ൽ.

മാർക്കറ്റ് ക്യാപിറ്റലൈസേഷൻ അനുസരിച്ച് ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കമ്പനികൾ (2021 ഓഗസ്റ്റ് വരെ) ഇവയാണ് — സൺ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ, സിപ്ല, ലുപിൻ, ഡോ. റെഡ്ഡീസ് ലാബ്സ്, അരബിന്ദോ ഫാർമ, ദിവിയുടെ ലബോറട്ടറീസ്, ടോറന്റ് ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ്, ഗ്ലെൻമാർക്ക് ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ് മുതലായവ.

നിങ്ങൾക്ക് ഫാർമ സെക്ടർ ഫണ്ടിൽ നിക്ഷേപിക്കാൻ താൽപ്പര്യമുണ്ടെങ്കിൽ, ഇനിപ്പറയുന്നവ നിങ്ങൾക്കായി ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുള്ള സ്കീമുകളാണ്.

ഇന്ത്യയിലെ ഫാർമ ഇക്വിറ്റി ഫണ്ടുകൾ

ഫാർമ ഫണ്ടുകൾ ഇക്വിറ്റി സെക്ടറൽ ഫണ്ട് വിഭാഗത്തിൽ പെടുന്നു, അത് പ്രധാനമായും ഫാർമ, ഫാർമ അനുബന്ധ സ്റ്റോക്കുകളിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നു. ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ മേഖലയിലെ വളർച്ച മുതലെടുത്ത് നിക്ഷേപകർക്ക് ദീർഘകാല സമ്പത്ത് സൃഷ്ടിക്കാൻ അവർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ, നിപ്പോൺ ഇന്ത്യ ഫാർമ ഫണ്ട്, ടാറ്റ ഇന്ത്യ ഫാർമ & ഹെൽത്ത്‌കെയർ ഫണ്ട്, യുടിഐ ഹെൽത്ത്‌കെയർ ഫണ്ട്, എസ്‌ബിഐ ഹെൽത്ത്‌കെയർ ഓപ്പർച്യുണിറ്റീസ് ഫണ്ട് എന്നിവയാണ് മികച്ച പ്രകടനം നടത്തുന്ന ചില ഫണ്ടുകൾ.

നിപ്പോൺ ഇന്ത്യ ഫാർമ ഫണ്ട് 2004 മുതൽ വിപണിയിലുണ്ട്, തുടക്കം മുതൽ 21.12% റിട്ടേണുകൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്, അതേസമയം യുടിഐ ഹെൽത്ത് കെയർ ഫണ്ട് 2005 ൽ സമാരംഭിക്കുകയും തുടക്കം മുതൽ 18.42% റിട്ടേൺ നൽകുകയും ചെയ്തു.

എസ്‌ബി‌ഐ ഹെൽത്ത്‌കെയർ ഓപ്പർച്യുണിറ്റീസ് ഫണ്ട് 1999-ൽ സമാരംഭിച്ച ഏറ്റവും പഴയ ഫാർമ ഫണ്ടുകളിൽ ഒന്നാണ്, സമാരംഭിച്ചതിന് ശേഷം 15.59% റിട്ടേൺ നൽകി.

ഫാർമ ഫണ്ടുകളുടെ കാറ്റഗറി ശരാശരിയാണ്131.79% 2010 മാർച്ച് 5 ന് അവസാനിച്ച 1 വർഷ കാലയളവിൽ. നാലിൽ മൂന്ന് ഫണ്ടുകളും ഇതേ കാലയളവിൽ ബിഎസ്ഇ ഹെൽത്ത് കെയറിനെ മറികടന്നു. റിലയൻസ് ഇന്ത്യ ഫാർമ ഫണ്ട് ഒരു വർഷ കാലയളവിൽ ഈ വിഭാഗത്തിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്താണ്. വിഭാഗം ശരാശരി ആയിരുന്നു19.77% ഒപ്പം18.81% മൂന്ന് വർഷവും അഞ്ച് വർഷവും കാലയളവിൽ.

Ready to Invest?
Talk to our investment specialist
Disclaimer:
By submitting this form I authorize Fincash.com to call/SMS/email me about its products and I accept the terms of Privacy Policy and Terms & Conditions.

മികച്ച ഫാർമ സെക്ടർ ഫണ്ടുകൾ 2022

FundNAVNet Assets (Cr)3 MO (%)6 MO (%)1 YR (%)3 YR (%)5 YR (%)2025 (%)
TATA India Pharma & Healthcare Fund Growth ₹33.6409
↓ -0.24
₹1,5418.61210.619.513.1-4.9
Nippon India Pharma Fund Growth ₹575.651
↓ -5.39
₹9,2798.811.813.118.712.8-3.3
SBI Healthcare Opportunities Fund Growth ₹522.245
↓ -5.10
₹5,40014.421.121.823.817.5-3.5
UTI Healthcare Fund Growth ₹343.279
↓ -1.29
₹1,37112.820.518.924.115.2-3.1
Note: Returns up to 1 year are on absolute basis & more than 1 year are on CAGR basis. as on 1 Sep 26

Research Highlights & Commentary of 4 Funds showcased

CommentaryTATA India Pharma & Healthcare FundNippon India Pharma FundSBI Healthcare Opportunities FundUTI Healthcare Fund
Point 1Lower mid AUM (₹1,541 Cr).Highest AUM (₹9,279 Cr).Upper mid AUM (₹5,400 Cr).Bottom quartile AUM (₹1,371 Cr).
Point 2Established history (10+ yrs).Established history (22+ yrs).Established history (21+ yrs).Oldest track record among peers (27 yrs).
Point 3Not Rated.Top rated.Rating: 2★ (upper mid).Rating: 1★ (lower mid).
Point 4Risk profile: High.Risk profile: High.Risk profile: High.Risk profile: High.
Point 55Y return: 13.12% (lower mid).5Y return: 12.83% (bottom quartile).5Y return: 17.45% (top quartile).5Y return: 15.19% (upper mid).
Point 63Y return: 19.46% (lower mid).3Y return: 18.66% (bottom quartile).3Y return: 23.77% (upper mid).3Y return: 24.13% (top quartile).
Point 71Y return: 10.62% (bottom quartile).1Y return: 13.06% (lower mid).1Y return: 21.80% (top quartile).1Y return: 18.91% (upper mid).
Point 8Alpha: -8.33 (bottom quartile).Alpha: -4.06 (lower mid).Alpha: 3.75 (top quartile).Alpha: 0.66 (upper mid).
Point 9Sharpe: 0.22 (lower mid).Sharpe: 0.18 (bottom quartile).Sharpe: 0.71 (top quartile).Sharpe: 0.51 (upper mid).
Point 10Information ratio: -0.58 (lower mid).Information ratio: -1.14 (bottom quartile).Information ratio: 0.02 (upper mid).Information ratio: 0.05 (top quartile).

TATA India Pharma & Healthcare Fund

  • Lower mid AUM (₹1,541 Cr).
  • Established history (10+ yrs).
  • Not Rated.
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 13.12% (lower mid).
  • 3Y return: 19.46% (lower mid).
  • 1Y return: 10.62% (bottom quartile).
  • Alpha: -8.33 (bottom quartile).
  • Sharpe: 0.22 (lower mid).
  • Information ratio: -0.58 (lower mid).

Nippon India Pharma Fund

  • Highest AUM (₹9,279 Cr).
  • Established history (22+ yrs).
  • Top rated.
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 12.83% (bottom quartile).
  • 3Y return: 18.66% (bottom quartile).
  • 1Y return: 13.06% (lower mid).
  • Alpha: -4.06 (lower mid).
  • Sharpe: 0.18 (bottom quartile).
  • Information ratio: -1.14 (bottom quartile).

SBI Healthcare Opportunities Fund

  • Upper mid AUM (₹5,400 Cr).
  • Established history (21+ yrs).
  • Rating: 2★ (upper mid).
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 17.45% (top quartile).
  • 3Y return: 23.77% (upper mid).
  • 1Y return: 21.80% (top quartile).
  • Alpha: 3.75 (top quartile).
  • Sharpe: 0.71 (top quartile).
  • Information ratio: 0.02 (upper mid).

UTI Healthcare Fund

  • Bottom quartile AUM (₹1,371 Cr).
  • Oldest track record among peers (27 yrs).
  • Rating: 1★ (lower mid).
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 15.19% (upper mid).
  • 3Y return: 24.13% (top quartile).
  • 1Y return: 18.91% (upper mid).
  • Alpha: 0.66 (upper mid).
  • Sharpe: 0.51 (upper mid).
  • Information ratio: 0.05 (top quartile).

1. TATA India Pharma & Healthcare Fund

The investment objective of the scheme is to seek long term capital appreciation by investing atleast 80% of its net assets in equity/equity related instruments of the companies in the pharma & healthcare sectors in India.However, there is no assurance or guarantee that the investment objective of the Scheme will be achieved.The Scheme does not assure or guarantee any returns.

Research Highlights for TATA India Pharma & Healthcare Fund

  • Lower mid AUM (₹1,541 Cr).
  • Established history (10+ yrs).
  • Not Rated.
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 13.12% (lower mid).
  • 3Y return: 19.46% (lower mid).
  • 1Y return: 10.62% (bottom quartile).
  • Alpha: -8.33 (bottom quartile).
  • Sharpe: 0.22 (lower mid).
  • Information ratio: -0.58 (lower mid).
  • Top sector: Health Care.
  • Top bond sector: Cash Equivalent.
  • Equity-heavy allocation (~99%).
  • Largest holding Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (~8.6%).

Below is the key information for TATA India Pharma & Healthcare Fund

TATA India Pharma & Healthcare Fund
Growth
Launch Date 28 Dec 15
NAV (01 Sep 26) ₹33.6409 ↓ -0.24   (-0.72 %)
Net Assets (Cr) ₹1,541 on 31 Jul 26
Category Equity - Sectoral
AMC Tata Asset Management Limited
Rating Not Rated
Risk High
Expense Ratio 2.13
Sharpe Ratio 0.22
Information Ratio -0.58
Alpha Ratio -8.33
Min Investment 5,000
Min SIP Investment 150
Exit Load 0-3 Months (0.25%),3 Months and above(NIL)

Growth of 10,000 investment over the years.

DateValue
31 Aug 21₹10,000
31 Aug 22₹8,917
31 Aug 23₹10,876
31 Aug 24₹16,948
31 Aug 25₹16,661
31 Aug 26₹18,570

TATA India Pharma & Healthcare Fund SIP Returns

   
My Monthly Investment:
Investment Tenure:
Years
Expected Annual Returns:
%
Total investment amount is ₹300,000
expected amount after 5 Years is ₹426,080.
Net Profit of ₹126,080
Invest Now

Returns for TATA India Pharma & Healthcare Fund

Returns up to 1 year are on absolute basis & more than 1 year are on CAGR (Compound Annual Growth Rate) basis. as on 1 Sep 26

DurationReturns
1 Month -0.2%
3 Month 8.6%
6 Month 12%
1 Year 10.6%
3 Year 19.5%
5 Year 13.1%
10 Year
15 Year
Since launch 12%
Historical performance (Yearly) on absolute basis
YearReturns
2025 -4.9%
2024 40.4%
2023 36.6%
2022 -8%
2021 19.1%
2020 64.4%
2019 5.5%
2018 -2.6%
2017 4.7%
2016 -14.7%
Fund Manager information for TATA India Pharma & Healthcare Fund
NameSinceTenure
Rajat Srivastava16 Sep 241.87 Yr.

Data below for TATA India Pharma & Healthcare Fund as on 31 Jul 26

Equity Sector Allocation
SectorValue
Health Care92.17%
Basic Materials5.82%
Consumer Defensive1.15%
Asset Allocation
Asset ClassValue
Cash0.86%
Equity99.14%
Top Securities Holdings / Portfolio
NameHoldingValueQuantity
Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Jan 16 | SUNPHARMA
9%₹132 Cr665,178
Divi's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Sep 17 | DIVISLAB
6%₹98 Cr121,645
↑ 8,331
HealthCare Global Enterprises Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Dec 18 | HCG
6%₹90 Cr1,344,012
↑ 63,298
Abbott India Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Sep 25 | ABBOTINDIA
6%₹87 Cr31,231
↑ 2,778
Rainbow Childrens Medicare Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Jul 25 | 543524
5%₹76 Cr495,081
↑ 40,743
GlaxoSmithKline Pharmaceuticals Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Nov 25 | GLAXO
5%₹72 Cr270,663
↑ 25,788
Cipla Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Apr 20 | 500087
5%₹70 Cr473,861
Dr Reddy's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Aug 18 | DRREDDY
4%₹65 Cr570,312
↑ 113,125
Max Healthcare Institute Ltd Ordinary Shares (Healthcare)
Equity, Since 31 Jul 25 | MAXHEALTH
4%₹63 Cr571,483
↓ -160,969
Apollo Hospitals Enterprise Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Dec 16 | APOLLOHOSP
4%₹60 Cr67,193
↓ -10,152

2. Nippon India Pharma Fund

The primary investment objective of the scheme is to seek to generate consistent returns by investing in equity and equity related or fixed income securities of Pharma and other associated companies.

Research Highlights for Nippon India Pharma Fund

  • Highest AUM (₹9,279 Cr).
  • Established history (22+ yrs).
  • Top rated.
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 12.83% (bottom quartile).
  • 3Y return: 18.66% (bottom quartile).
  • 1Y return: 13.06% (lower mid).
  • Alpha: -4.06 (lower mid).
  • Sharpe: 0.18 (bottom quartile).
  • Information ratio: -1.14 (bottom quartile).
  • Top sector: Health Care.
  • Top bond sector: Cash Equivalent.
  • Equity-heavy allocation (~97%).
  • Largest holding Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (~13.3%).

Below is the key information for Nippon India Pharma Fund

Nippon India Pharma Fund
Growth
Launch Date 5 Jun 04
NAV (01 Sep 26) ₹575.651 ↓ -5.39   (-0.93 %)
Net Assets (Cr) ₹9,279 on 31 Jul 26
Category Equity - Sectoral
AMC Nippon Life Asset Management Ltd.
Rating
Risk High
Expense Ratio 1.81
Sharpe Ratio 0.18
Information Ratio -1.14
Alpha Ratio -4.06
Min Investment 5,000
Min SIP Investment 100
Exit Load 0-1 Years (1%),1 Years and above(NIL)

Growth of 10,000 investment over the years.

DateValue
31 Aug 21₹10,000
31 Aug 22₹8,768
31 Aug 23₹10,991
31 Aug 24₹16,464
31 Aug 25₹16,125
31 Aug 26₹18,441

Nippon India Pharma Fund SIP Returns

   
My Monthly Investment:
Investment Tenure:
Years
Expected Annual Returns:
%
Total investment amount is ₹300,000
expected amount after 5 Years is ₹415,684.
Net Profit of ₹115,684
Invest Now

Returns for Nippon India Pharma Fund

Returns up to 1 year are on absolute basis & more than 1 year are on CAGR (Compound Annual Growth Rate) basis. as on 1 Sep 26

DurationReturns
1 Month 1%
3 Month 8.8%
6 Month 11.8%
1 Year 13.1%
3 Year 18.7%
5 Year 12.8%
10 Year
15 Year
Since launch 20%
Historical performance (Yearly) on absolute basis
YearReturns
2025 -3.3%
2024 34%
2023 39.2%
2022 -9.9%
2021 23.9%
2020 66.4%
2019 1.7%
2018 3.6%
2017 7.6%
2016 -10.6%
Fund Manager information for Nippon India Pharma Fund
NameSinceTenure
Sailesh Raj Bhan1 Apr 0521.35 Yr.
Kinjal Desai25 May 188.19 Yr.
Amber Singhania11 Mar 260.39 Yr.

Data below for Nippon India Pharma Fund as on 31 Jul 26

Equity Sector Allocation
SectorValue
Health Care97.32%
Asset Allocation
Asset ClassValue
Cash2.68%
Equity97.32%
Top Securities Holdings / Portfolio
NameHoldingValueQuantity
Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Oct 09 | SUNPHARMA
13%₹1,235 Cr6,206,349
Lupin Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Aug 08 | 500257
7%₹672 Cr2,783,991
Divi's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Mar 12 | DIVISLAB
7%₹605 Cr750,754
Cipla Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 May 08 | 500087
6%₹559 Cr3,795,054
Apollo Hospitals Enterprise Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Sep 20 | APOLLOHOSP
5%₹492 Cr548,795
Dr Reddy's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Jun 11 | DRREDDY
5%₹465 Cr4,049,746
↓ -400,000
Mankind Pharma Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Apr 23 | MANKIND
4%₹347 Cr1,404,429
↓ -26,766
Sai Life Sciences Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Dec 24 | SAILIFE
4%₹336 Cr2,555,745
Ajanta Pharma Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Apr 22 | 532331
3%₹317 Cr913,918
Max Healthcare Institute Ltd Ordinary Shares (Healthcare)
Equity, Since 31 Oct 25 | MAXHEALTH
3%₹292 Cr2,658,082

3. SBI Healthcare Opportunities Fund

(Erstwhile SBI Pharma Fund)

To provide the investors maximum growth opportunity through equity investments in stocks of growth oriented sectors of the economy.

Research Highlights for SBI Healthcare Opportunities Fund

  • Upper mid AUM (₹5,400 Cr).
  • Established history (21+ yrs).
  • Rating: 2★ (upper mid).
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 17.45% (top quartile).
  • 3Y return: 23.77% (upper mid).
  • 1Y return: 21.80% (top quartile).
  • Alpha: 3.75 (top quartile).
  • Sharpe: 0.71 (top quartile).
  • Information ratio: 0.02 (upper mid).
  • Top sector: Health Care.
  • Top bond sector: Cash Equivalent.
  • Equity-heavy allocation (~98%).
  • High-quality debt (AAA/AA ~100%).
  • Largest holding Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (~12.7%).

Below is the key information for SBI Healthcare Opportunities Fund

SBI Healthcare Opportunities Fund
Growth
Launch Date 31 Dec 04
NAV (01 Sep 26) ₹522.245 ↓ -5.10   (-0.97 %)
Net Assets (Cr) ₹5,400 on 31 Jul 26
Category Equity - Sectoral
AMC SBI Funds Management Private Limited
Rating
Risk High
Expense Ratio 1.97
Sharpe Ratio 0.71
Information Ratio 0.02
Alpha Ratio 3.75
Min Investment 5,000
Min SIP Investment 500
Exit Load 0-15 Days (0.5%),15 Days and above(NIL)

Growth of 10,000 investment over the years.

DateValue
31 Aug 21₹10,000
31 Aug 22₹9,106
31 Aug 23₹11,887
31 Aug 24₹17,431
31 Aug 25₹18,250
31 Aug 26₹22,516

SBI Healthcare Opportunities Fund SIP Returns

   
My Monthly Investment:
Investment Tenure:
Years
Expected Annual Returns:
%
Total investment amount is ₹300,000
expected amount after 5 Years is ₹470,047.
Net Profit of ₹170,047
Invest Now

Returns for SBI Healthcare Opportunities Fund

Returns up to 1 year are on absolute basis & more than 1 year are on CAGR (Compound Annual Growth Rate) basis. as on 1 Sep 26

DurationReturns
1 Month 1.7%
3 Month 14.4%
6 Month 21.1%
1 Year 21.8%
3 Year 23.8%
5 Year 17.5%
10 Year
15 Year
Since launch 15.7%
Historical performance (Yearly) on absolute basis
YearReturns
2025 -3.5%
2024 42.2%
2023 38.2%
2022 -6%
2021 20.1%
2020 65.8%
2019 -0.5%
2018 -9.9%
2017 2.1%
2016 -14%
Fund Manager information for SBI Healthcare Opportunities Fund
NameSinceTenure
Tanmaya Desai1 Jun 1115.18 Yr.

Data below for SBI Healthcare Opportunities Fund as on 31 Jul 26

Equity Sector Allocation
SectorValue
Health Care90.84%
Basic Materials7.46%
Asset Allocation
Asset ClassValue
Cash1.65%
Equity98.29%
Debt0.05%
Top Securities Holdings / Portfolio
NameHoldingValueQuantity
Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Dec 17 | SUNPHARMA
13%₹687 Cr3,450,000
↑ 450,000
Divi's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Mar 12 | DIVISLAB
7%₹403 Cr500,000
↑ 50,000
Acutaas Chemicals Ltd (Basic Materials)
Equity, Since 30 Jun 24 | 543349
5%₹279 Cr900,000
Cipla Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 May 26 | 500087
5%₹274 Cr1,860,000
↑ 660,000
Apollo Hospitals Enterprise Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Jan 26 | APOLLOHOSP
5%₹269 Cr300,000
Torrent Pharmaceuticals Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Jun 21 | TORNTPHARM
5%₹256 Cr500,000
↑ 140,000
Max Healthcare Institute Ltd Ordinary Shares (Healthcare)
Equity, Since 31 Mar 21 | MAXHEALTH
5%₹247 Cr2,250,000
Laurus Labs Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Aug 23 | 540222
4%₹218 Cr1,200,000
Aurobindo Pharma Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Mar 26 | AUROPHARMA
4%₹209 Cr1,320,000
Aster DM Quality Care Ltd Ordinary Shares (Healthcare)
Equity, Since 31 Mar 24 | ASTERDM
4%₹197 Cr2,400,000

4. UTI Healthcare Fund

(Erstwhile UTI Pharma & Healthcare Fund)

The Investment objective of the Scheme is capital appreciation through investments in equities and equity related instruments of the Pharma & Healthcare sectors.

Research Highlights for UTI Healthcare Fund

  • Bottom quartile AUM (₹1,371 Cr).
  • Oldest track record among peers (27 yrs).
  • Rating: 1★ (lower mid).
  • Risk profile: High.
  • 5Y return: 15.19% (upper mid).
  • 3Y return: 24.13% (top quartile).
  • 1Y return: 18.91% (upper mid).
  • Alpha: 0.66 (upper mid).
  • Sharpe: 0.51 (upper mid).
  • Information ratio: 0.05 (top quartile).
  • Top sector: Health Care.
  • Top bond sector: Cash Equivalent.
  • Equity-heavy allocation (~97%).
  • Largest holding Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (~8.7%).

Below is the key information for UTI Healthcare Fund

UTI Healthcare Fund
Growth
Launch Date 28 Jun 99
NAV (01 Sep 26) ₹343.279 ↓ -1.29   (-0.38 %)
Net Assets (Cr) ₹1,371 on 31 Jul 26
Category Equity - Sectoral
AMC UTI Asset Management Company Ltd
Rating
Risk High
Expense Ratio 2.26
Sharpe Ratio 0.51
Information Ratio 0.05
Alpha Ratio 0.66
Min Investment 5,000
Min SIP Investment 500
Exit Load 0-1 Years (1%),1 Years and above(NIL)

Growth of 10,000 investment over the years.

DateValue
31 Aug 21₹10,000
31 Aug 22₹8,732
31 Aug 23₹10,641
31 Aug 24₹16,559
31 Aug 25₹16,996
31 Aug 26₹20,298

UTI Healthcare Fund SIP Returns

   
My Monthly Investment:
Investment Tenure:
Years
Expected Annual Returns:
%
Total investment amount is ₹300,000
expected amount after 5 Years is ₹447,579.
Net Profit of ₹147,579
Invest Now

Returns for UTI Healthcare Fund

Returns up to 1 year are on absolute basis & more than 1 year are on CAGR (Compound Annual Growth Rate) basis. as on 1 Sep 26

DurationReturns
1 Month 2.6%
3 Month 12.8%
6 Month 20.5%
1 Year 18.9%
3 Year 24.1%
5 Year 15.2%
10 Year
15 Year
Since launch 15.1%
Historical performance (Yearly) on absolute basis
YearReturns
2025 -3.1%
2024 42.9%
2023 38.2%
2022 -12.3%
2021 19.1%
2020 67.4%
2019 1.2%
2018 -7.5%
2017 6.2%
2016 -9.7%
Fund Manager information for UTI Healthcare Fund
NameSinceTenure
Kamal Gada2 May 224.25 Yr.

Data below for UTI Healthcare Fund as on 31 Jul 26

Equity Sector Allocation
SectorValue
Health Care96.17%
Asset Allocation
Asset ClassValue
Cash2.92%
Equity97.08%
Top Securities Holdings / Portfolio
NameHoldingValueQuantity
Sun Pharmaceuticals Industries Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Oct 06 | SUNPHARMA
9%₹119 Cr600,000
Divi's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Sep 17 | DIVISLAB
6%₹76 Cr94,707
↑ 465
Ajanta Pharma Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Jul 17 | 532331
5%₹66 Cr190,000
↓ -4,021
Caplin Point Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Dec 23 | CAPLIPOINT
4%₹54 Cr215,000
↑ 15,000
Lupin Ltd (Healthcare)
Equity, Since 28 Feb 25 | 500257
4%₹49 Cr203,834
Gland Pharma Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Nov 20 | GLAND
4%₹49 Cr195,000
↓ -20,251
Apollo Hospitals Enterprise Ltd (Healthcare)
Equity, Since 30 Apr 21 | APOLLOHOSP
3%₹47 Cr53,000
Dr Reddy's Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 28 Feb 18 | DRREDDY
3%₹42 Cr370,000
↑ 80,000
Alkem Laboratories Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 May 21 | ALKEM
3%₹42 Cr73,830
Global Health Ltd (Healthcare)
Equity, Since 31 Oct 24 | MEDANTA
3%₹39 Cr274,290
↑ 14,290

നിഫ്റ്റി ഫാർമ സൂചിക

സാധാരണയായി ഫാർമ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ നിഫ്റ്റി ഫാർമ ഇൻഡക്സ് അല്ലെങ്കിൽ സിഎൻഎക്സ് ഫാർമ ഇൻഡക്സ് ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്ന സ്റ്റോക്കുകളുടെ സമാന ഘടന പിന്തുടരുന്നു, കാരണം ഈ സൂചിക ഫാർമ സെക്ടർ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ മാനദണ്ഡമാണ്.

ഫാർമ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ ഒരേ അനുപാതങ്ങളും ഘടകങ്ങളും ആവർത്തിക്കണമെന്നില്ലെങ്കിലും.

പോർട്ട്ഫോളിയോ സവിശേഷതകൾ

പോർട്ട്ഫോളിയോ സ്വഭാവഗുണങ്ങൾ
രീതിശാസ്ത്രം പീരിയോഡിക് ക്യാപ്ഡ് ഫ്രീഫ്ലോട്ട്
ഇറക്കുന്ന ദിവസം ജൂലൈ 01, 2005
അടിസ്ഥാന തീയതി ജനുവരി 01, 2001
അടിസ്ഥാന മൂല്യം 1000
ഘടകകക്ഷികളുടെ എണ്ണം 20
കണക്കുകൂട്ടൽ ആവൃത്തി തൽസമയം
സൂചിക റീബാലൻസിങ് അർദ്ധ വാർഷികം

വെയിറ്റേജ് അനുസരിച്ച് മുൻനിര ഘടകഭാഗങ്ങൾ

വെയ്റ്റേജുള്ള നിഫ്റ്റി ഫാർമ സൂചികയിലെ ഘടക കമ്പനികൾ

2021 നവംബർ 30 വരെ.

സംഭരിക്കുക വെയ്റ്റേജ്
സൺ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡ് 18.18
ദിവിസ് ലബോറട്ടറീസ് ലിമിറ്റഡ് 13.89
ഡോ. റെഡ്ഡീസ് ലബോറട്ടറീസ് ലിമിറ്റഡ് 12.69
സിപ്ല ലിമിറ്റഡ് 11.03
ലുപിൻ ലിമിറ്റഡ് 4.75
ലോറസ് ലാബ്സ് ലിമിറ്റഡ് 4.45
അരബിന്ദോ ഫാർമ ലിമിറ്റഡ് 4.15
ഗ്ലാൻഡ് ഫാർമ ലിമിറ്റഡ് 3.95
അൽകെം ലബോറട്ടറീസ് ലിമിറ്റഡ് 3.74
ബയോകോൺ ലിമിറ്റഡ് 3.67

സൂചികയെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റിൽ വായിക്കാംനിഫ്റ്റി ഫാർമ സൂചിക പ്രമാണം

ഫാർമ മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളിൽ ആരാണ് നിക്ഷേപിക്കേണ്ടത്?

ഒരു സെക്ടർ-നിർദ്ദിഷ്‌ട ഫണ്ടായതിനാൽ, ഫാർമ ഫണ്ടുകൾ നിക്ഷേപത്തിന്റെ വലിയ അപകടസാധ്യത വഹിക്കുന്നു. ഫാർമ, ഹെൽത്ത് കെയർ വ്യവസായത്തെക്കുറിച്ച് ആഴത്തിലുള്ള അറിവുള്ള നിക്ഷേപകർക്ക് മാത്രമേ നിക്ഷേപിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കൂ. കൂടാതെ, ഉയർന്ന അപകടസാധ്യത വഹിക്കാനുള്ള കഴിവ്.

ഫാർമ മേഖല ഭാവിയിൽ നല്ല വരുമാനം നൽകുമെന്ന് കരുതുന്ന അല്ലെങ്കിൽ ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ സ്ഥിരത കൈവരിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് കരുതുന്ന നിക്ഷേപകർക്ക് നിക്ഷേപിക്കാം.

ഇന്ത്യയിലെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ മേഖല

1. പൊതുജനാരോഗ്യ സംരക്ഷണം

ദാരിദ്ര്യരേഖയ്ക്ക് താഴെയുള്ളവർക്ക് പൊതുജനാരോഗ്യം സൗജന്യമാണ്. മൊത്തം ഔട്ട്‌പേഷ്യന്റ് പരിചരണത്തിന്റെ 18% ഉം ഇൻപേഷ്യന്റ് പരിചരണത്തിന്റെ 44% ഉം ഇത് ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. ഇടത്തരം, ഉയർന്ന ക്ലാസ് വ്യക്തികൾ താഴ്ന്ന ജീവിത നിലവാരമുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് പൊതുജനാരോഗ്യ സംരക്ഷണം ഉപയോഗിക്കുന്നത് കുറവാണ്. കൂടാതെ, സ്ത്രീകളും പ്രായമായവരും പൊതു സേവനങ്ങൾ കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. സാമൂഹിക-സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനുള്ള ഒരു മാർഗം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതിനാണ് പൊതുജനാരോഗ്യ സംരക്ഷണ സംവിധാനം യഥാർത്ഥത്തിൽ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. എന്നിരുന്നാലും, പൊതു, സ്വകാര്യ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ മേഖലകളെ ആശ്രയിക്കുന്നത് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്കിടയിൽ കാര്യമായ വ്യത്യാസമുണ്ട്. പൊതുമേഖലയെ ആശ്രയിക്കാതെ സ്വകാര്യമേഖലയെ ആശ്രയിക്കുന്നതിന് നിരവധി കാരണങ്ങളുണ്ട്; ദേശീയ തലത്തിലെ പ്രധാന കാരണം പൊതുമേഖലയിലെ പരിചരണത്തിന്റെ മോശം ഗുണനിലവാരമാണ്, 57% ത്തിലധികം കുടുംബങ്ങളും ഇത് സ്വകാര്യ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിന് മുൻഗണന നൽകുന്നതിനുള്ള കാരണമായി ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

പൊതുജനാരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ഗ്രാമീണ മേഖലകളെ പരിപാലിക്കുന്നു; പരിചയസമ്പന്നരായ ആരോഗ്യ പരിപാലന ദാതാക്കൾ ഗ്രാമീണ മേഖലകൾ സന്ദർശിക്കാൻ വിമുഖത കാണിക്കുന്നതിൽ നിന്നാണ് മോശം ഗുണനിലവാരം ഉണ്ടാകുന്നത്. തൽഫലമായി, ഗ്രാമീണ, വിദൂര പ്രദേശങ്ങളിലെ ഭൂരിഭാഗം പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് കെയർ സിസ്റ്റവും അവരുടെ പാഠ്യപദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി പൊതു ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ക്ലിനിക്കുകളിൽ സമയം ചെലവഴിക്കാൻ നിർബന്ധിതരായ അനുഭവപരിചയമില്ലാത്ത, പ്രചോദിപ്പിക്കാത്ത ഇന്റേണുകളെ ആശ്രയിക്കുന്നു. പൊതുമേഖലയിലെ അകലമാണ് മറ്റ് പ്രധാന കാരണങ്ങൾസൗകര്യം, നീണ്ട കാത്തിരിപ്പ് സമയം, അസൗകര്യമുള്ള മണിക്കൂറുകളുടെ പ്രവർത്തനം.

പൊതു ആരോഗ്യ പരിപാലനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവിധ ഘടകങ്ങൾ സംസ്ഥാന-ദേശീയ ഗവൺമെന്റ് സംവിധാനങ്ങൾക്കിടയിൽ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ വിഭജിച്ചിരിക്കുന്നു, കാരണം ദേശീയ സർക്കാർ മൊത്തത്തിലുള്ള കുടുംബക്ഷേമം, പ്രധാന രോഗങ്ങൾ തടയൽ തുടങ്ങിയ വിശാലമായ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ വിഷയങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നു.കൈകാര്യം ചെയ്യുക പ്രാദേശിക ആശുപത്രികൾ, പൊതുജനാരോഗ്യം, പ്രമോഷൻ, ശുചിത്വം തുടങ്ങിയ വശങ്ങൾ, ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന പ്രത്യേക കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഓരോ സംസ്ഥാനത്തിനും വ്യത്യസ്തമാണ്. വലിയ തോതിലുള്ള വിഭവങ്ങൾ ആവശ്യമുള്ള അല്ലെങ്കിൽ രാജ്യത്തിന് മൊത്തത്തിൽ ഒരു ആശങ്ക നൽകുന്ന ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് സംസ്ഥാന-ദേശീയ സർക്കാരുകൾ തമ്മിലുള്ള ഇടപെടൽ സംഭവിക്കുന്നു.

സ്വകാര്യ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം

2005 മുതൽ, ഹെൽത്ത് കെയർ കപ്പാസിറ്റി കൂട്ടിച്ചേർത്ത ഭൂരിഭാഗവും സ്വകാര്യ മേഖലയിലോ അല്ലെങ്കിൽ സ്വകാര്യ മേഖലയുടെ പങ്കാളിത്തത്തിലോ ആണ്. രാജ്യത്തെ 58% ആശുപത്രികളും, ആശുപത്രികളിലെ 29% കിടക്കകളും, 81% ഡോക്ടർമാരും അടങ്ങുന്നതാണ് സ്വകാര്യമേഖല.

നാഷണൽ ഫാമിലി ഹെൽത്ത് സർവേ-3 പ്രകാരം, നഗരപ്രദേശങ്ങളിലെ 70% കുടുംബങ്ങൾക്കും ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിലെ 63% കുടുംബങ്ങൾക്കും ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയുടെ പ്രാഥമിക സ്രോതസ്സായി സ്വകാര്യ മെഡിക്കൽ മേഖല തുടരുന്നു. 2013-ൽ IMS ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ ഹെൽത്ത്‌കെയർ ഇൻഫോർമാറ്റിക്‌സ് 12 സംസ്ഥാനങ്ങളിലായി 14,000-ലധികം വീടുകളിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ, ഗ്രാമീണ, നഗര പ്രദേശങ്ങളിൽ ഉടനീളം ഔട്ട് പേഷ്യന്റ്, ഇൻ പേഷ്യന്റ് സേവനങ്ങൾക്കായി സ്വകാര്യ ഹെൽത്ത് കെയർ സൗകര്യങ്ങളുടെ ഉപയോഗത്തിൽ കഴിഞ്ഞ 25 വർഷമായി ക്രമാനുഗതമായ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായതായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു. സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയുടെ ഗുണനിലവാരം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, 2012-ൽ സഞ്ജയ് ബസുവും മറ്റുള്ളവരും നടത്തിയ ഒരു പഠനം, PLOS മെഡിസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്, സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ ആരോഗ്യ പരിപാലന ദാതാക്കൾ രോഗികളുമായി കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കാനും ശാരീരിക പരിശോധനകൾ നടത്താനും സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിച്ചു. പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് കെയറിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നവരുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ സന്ദർശനത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗം.

എന്നിരുന്നാലും, സ്വകാര്യ ഹെൽത്ത് കെയർ മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള ഉയർന്ന പോക്കറ്റ് ചെലവ് പല കുടുംബങ്ങളെയും ആരോഗ്യപരമായ ആരോഗ്യ ചെലവുകൾ വരുത്തിത്തീർക്കുന്നു, അടിസ്ഥാന ജീവിത നിലവാരം നിലനിർത്താനുള്ള ഒരു കുടുംബത്തിന്റെ ശേഷിയെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്ന ആരോഗ്യ ചെലവായി ഇതിനെ നിർവചിക്കാം. സ്വകാര്യമേഖലയുടെ ചെലവ് വർധിക്കുന്നതേയുള്ളൂ. ദരിദ്രരായ ഇന്ത്യൻ കുടുംബങ്ങളിൽ 35 ശതമാനത്തിലധികം ഇത്തരം ചെലവുകൾ വഹിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് ഇന്ത്യൻ ആരോഗ്യ പരിപാലന സമ്പ്രദായം ഇപ്പോൾ നേരിടുന്ന ദോഷകരമായ അവസ്ഥയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും ഒരു പഠനം കണ്ടെത്തി.

വർഷങ്ങളായി GDP യുടെ ഒരു ശതമാനമായി ആരോഗ്യത്തിനുള്ള സർക്കാർ ചെലവ് കുറയുകയും സ്വകാര്യ ആരോഗ്യ പരിപാലന മേഖലയുടെ ഉയർച്ചയും കാരണം, ദരിദ്രർക്ക് ആരോഗ്യ പരിപാലന സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് മുമ്പത്തേക്കാൾ കുറച്ച് ഓപ്ഷനുകൾ അവശേഷിക്കുന്നു. സ്വകാര്യംഇൻഷുറൻസ് ഗവൺമെന്റ് സ്പോൺസേർഡ് മുഖേനയുള്ള വിവിധങ്ങളായ പോലെ ഇന്ത്യയിൽ ലഭ്യമാണ്ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് സ്കീമുകൾ. ലോകം അനുസരിച്ച്ബാങ്ക്, ഇന്ത്യയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ ഏകദേശം 25% പേർക്ക് 2010-ൽ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് ഉണ്ടായിരുന്നു. 2014 ലെ ഇന്ത്യൻ ഗവൺമെന്റ് പഠനം ഇത് അമിതമായ ഒരു കണക്കാണെന്ന് കണ്ടെത്തി, ഇന്ത്യയിലെ ജനസംഖ്യയുടെ ഏകദേശം 17% മാത്രമേ ഇൻഷ്വർ ചെയ്തിട്ടുള്ളൂവെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു.

ഫാർമ മേഖലയിലെ ഫണ്ടുകളിൽ ഓൺലൈനിൽ എങ്ങനെ നിക്ഷേപിക്കാം?

  1. Fincash.com-ൽ ആജീവനാന്ത സൗജന്യ നിക്ഷേപ അക്കൗണ്ട് തുറക്കുക.

  2. നിങ്ങളുടെ രജിസ്ട്രേഷനും KYC പ്രക്രിയയും പൂർത്തിയാക്കുക

  3. രേഖകൾ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുക (പാൻ, ആധാർ മുതലായവ).കൂടാതെ, നിങ്ങൾ നിക്ഷേപിക്കാൻ തയ്യാറാണ്!

    തുടങ്ങി

Disclaimer:
ഇവിടെ നൽകിയിരിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ കൃത്യമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഡാറ്റയുടെ കൃത്യത സംബന്ധിച്ച് യാതൊരു ഉറപ്പും നൽകുന്നില്ല. എന്തെങ്കിലും നിക്ഷേപം നടത്തുന്നതിന് മുമ്പ് സ്കീം വിവര രേഖ ഉപയോഗിച്ച് പരിശോധിക്കുക.
How helpful was this page ?
Rated 4.4, based on 37 reviews.
POST A COMMENT

Yogesh Kumar Juneja , posted on 5 Sep 21 12:30 PM

Please send list of funds which has the option of changing the sector of funds so that overall performance of mutual funds are always very good. Thanks and Regards

Shailendra, posted on 24 Jul 19 8:02 PM

Are largecap is best investment on longterm

1 - 2 of 2